furyyoshiki

• ผู้มีวาทะสวิงสวาย
  • VIP (เลือกโดยทีมงาน)
  • Pro
  • *
  • แต้มรวม: 0
  • จิตพิสัย : +0/-0
    YearsYearsYearsYearsYearsYearsYearsYearsYearsYearsYears
อยากให้อัพโหลดใส่"filecondo"เพราะว่าเร็วสุดและโหลดได้ตลอด ผมโหลดเวปอื่นแล้วหลุดบ่อยมากแถมบางทีโหลดไม่ครบsizeแล้วเสร็จอีก ต้องรอโหลดใหม่
อยากให้ทางผู้อัพโหลดใส่ไฟล์คอนโดทุกแมตช์ใหม่หรือเก่าถ้าเป็นไปได้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2013, 05:10:01 AM โดย furyyoshiki »

บุคคลทั่วไปไม่สามารถให้คะแนนได้:(
point 0 แต้ม
กระทู้นี้ยังไม่เคยได้รับคะแนน

นักโหลดแห่ง ม.ม.

• ผู้ช่ำชองในการตามหาลิ้งค์สารพัน
  • Moderator
  • Pro
  • แต้มรวม: 13
  • จิตพิสัย : +1/-0
    YearsYearsYearsYearsYearsYearsYearsYearsYearsYearsYears
อยากให้อัพโหลดใส่"filecondo"เพราะว่าเร็วสุดและโหลดได้ตลอด ผมโหลดเวปอื่นแล้วหลุดบ่อยมากแถมบางทีโหลดไม่ครบsizeแล้วเสร็จอีก ต้องรอโหลดใหม่
อยากให้ทางผู้อัพโหลดใส่ไฟล์คอนโดทุกแมตช์ใหม่หรือเก่าถ้าเป็นไปได้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ได้อ่านกระทู้นี้รึยังครับ ผมอธิบายไว้หมดแล้ว

[แถลงการณ์] การอัพโหลดของ แม่นมาก.com

หรือไม่บางทีอินเตอร์เน็ตที่เราใช้อยู่มันจำกัดความเร็วการใช้ "เว็บนอก" ครับ

บางช่วงเวลามันจะหลุด มันจะหยุด มันจะช้า ลองสังเกตุดูครับ

ความเร็วในการอัพโหลดต่อ 1 GB จึงอยู่ที่ 5-6 ชั่วโมง

ถ้าอัพทุกแมตช์ไม่มีทางเป็นไปได้หรอกครับ

คู่นึงก็ปาเข้าไป 3 วันครับ วันละ 12 ชั่วโมงห้ามหลุดเด็ดขาด

ผมจะทำได้ยังไง

:1lll:

furyyoshiki

• ผู้มีวาทะสวิงสวาย
  • VIP (เลือกโดยทีมงาน)
  • Pro
  • *
  • แต้มรวม: 0
  • จิตพิสัย : +0/-0
อัพของfilecondoนานๆพอๆกับธรรมดารึเปล่าครับ

นักโหลดแห่ง ม.ม.

• ผู้ช่ำชองในการตามหาลิ้งค์สารพัน
  • Moderator
  • Pro
  • แต้มรวม: 13
  • จิตพิสัย : +1/-0
อัพของfilecondoนานๆพอๆกับธรรมดารึเปล่าครับ

อ๋อ ผมพอจะเข้าใจคำถามแล้วครับ (ยอมรับว่างงสักพัก)
เพราะท่านสมาชิก browney ก็เคยบอกให้ผมอัพเข้า filecondo เหมือนกัน

มันคือความเข้าใจผิดครับ ผมว่าต้องเข้าใจว่าผมอัพขึ้น EmbedUpload เองแน่เลย
เลยสังสัยว่าทำไมผมไม่อัพเข้า filecondo ไปเลยเพราะมันเร็วกว่า แบบนี้ป่าวครับ

ผมอธิบายงี้นะ คือ EmbedUpload เนี่ย ผมเอามาจากเว็บของฝรั่ง
ซึ่งเขาให้ "จ่ายตังค์" เพื่อจะเข้าไปโหลดลิ้งค์ EmbedUpload ได้
ที่เป็นเว็บนี้ เพราะสำหรับพวกฝรั่ง มันมีคนเป็นสมาชิกพรีเมี่ยมของหลายโฮสต์
เช่น hotfile Uploadedto PUTLOCKER เป็นต้น
แล้ว EmbedUpload มันก็อัพทีเดียวขึ้นหลายโฮส

ผมไปดูภาพอุปกรณ์ของฝรั่งที่แคพเจอร์บอลนี่ขั้นเทพครับ
แล้วเน็ตของคนพวกนี้ เค้านี่เร็วกันระดับจักรวาลครับ เค้าเลยอัพกันโคตรเยอะ
ลำพังแค่จะมีคนไทยคนไหนแคพเจอร์บอลฟูลแมทช์ไว้ยังไม่มีเลยครับ
เพราะต้นทุนสูงมาก ทำสตรีมมิ่งถ่ายทอดบอลสดคุ้มกว่าครับ

ส่วนการที่ผมจะอัพโหลดแต่ละอันนั้น
ผมต้องโหลดจาก EmbedUpload มาก่อนเหมือนสมาชิกในบอร์ดทุกท่านน่ะครับ
ไอ้ปัญหาการโหลดที่เจอๆกัน ผมก็โดนเหมือนกันน่ะแหล่ะ
เอาแค่คู่แมนยูเมื่อคืนเนี่ย ผมนั่งโหลดตั้งแต่ 3ทุ่มถึงตี 3 อ่ะครับ
กว่าจะได้ดูก็จะเช้าแล้ว เมื่อวานเน็ตของ 3bb ที่ผมใช้ มันลดความเร็วเว็บนอกช่วง 3 ทุ่มถึงเที่ยงคืน

ดังนั้นเราชะตากรรมเดียวกันครับ ต้องโหลดจากไอ้เว็บ EmbedUpload เหมียนกัน

:1meaw: